Với mong muốn khuyến khích tinh thần học tập cũng như đóng góp vào sự phát triển nguồn nhân lực của nền âm nhạc Việt Nam, kể từ năm 2009, Công ty Ô tô Toyota Việt Nam đã phối hợp với Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch thực hiện thường niên chương trình trao “Học bổng Toyota hỗ trợ tài năng trẻ âm nhạc Việt Nam”. Năm 2017, học bổng Toyota dành cho học sinh, sinh viên xuất sắc của 5 trường âm nhạc trên cả nước. Chiều ngày 5 tháng 4 năm 2017, Lễ trao học bổng “Toyota Hỗ trợ tài năng trẻ âm nhạc Việt Nam 2017” đã được tổ chức tại Học viện Âm nhạc Quốc gia Việt Nam.
![](/vnamresource/Users/hoang/170413 Học bổng Toyota 01.jpg)
![](/vnamresource/Users/hoang/170413 Học bổng Toyota 02.jpg)
![](/vnamresource/Users/hoang/170413 Học bổng Toyota 03.jpg)
![](/vnamresource/Users/hoang/170413 Học bổng Toyota 05.jpg)
![](/vnamresource/Users/hoang/170413 Học bổng Toyota 00.jpg)
Ảnh: Đặng Thị Minh Hiền