Sáng 3/12/2018 tại phòng hoà nhạc Học viện Âm nhạc Quốc gia Việt Nam đã diễn ra lễ ký kết biên bản hợp tác giữa Học viện và Tổ chức chấm thi âm nhạc Australia Đây là cơ hội đầy triển vọng đề giúp Học viện tiếp cận với một mô hình khảo thí âmnhạc tiêu chuẩn quốc tế được đúc kết qua 100 năm kinh nghiệm của AMEB. Đây cũng là một minh chứng cho sự phát triển và hội nhập của Học viện với các nền giáo dục âm nhạc chuyên nghiệp của các nước văn minh, tiên tiến trong khu vực và trên thế giới.
![](/rs/Users/hoang/181203 AMEB 03.jpg)
Học viện Âm nhạc Quốc gia Việt Nam và Tổ chức chấm thi âm nhạc quốc gia Úc ký kết biên bản ghi nhớ về hợp tác trong lĩnh vực âm nhạc
![](/rs/Users/hoang/181203 AMEB 02.jpg)
PGS.TS. Lê Anh Tuấn - Giám đốc Học viện và ông Mycheal Tyler - Tổng giám đốc AMEB trao đổi biên bản ký kết
![](/rs/Users/hoang/181203 AMEB 04.jpg)
Ngài Đại sứ Australia tại Việt Nam Craig Chittick phát biểu chào mừng
![](/rs/Users/hoang/181203 AMEB 05.jpg)
PGS.TS. Lê Anh Tuấn - Giám đốc Học viện phát biểu
![](/rs/Users/hoang/181203 AMEB 01.jpg)
Ban Giám đốc Học viện ANQGVN chụp ảnh cùng ngài Đại sứ và Lãnh đạo AMEB
Ảnh: Dzung Ho